ಉತ್ಥಾನ - ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ
ಪ್ರಕಟಣೆಯ
60ನೇ
ವರ್ಷ

ಉತ್ಥಾನ - ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ

Utthana > ಉತ್ಥಾನ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2023 > ವಿಕ್ರಮಾರ್ಜಿತಸತ್ತ್ವ

ವಿಕ್ರಮಾರ್ಜಿತಸತ್ತ್ವ

ಅದೊಂದು ಕಾಲವಿತ್ತು. ಮಂಗಳಗ್ರಹ ಯಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಸಫಲಗೊಂಡಾಗ ಧೋತಿ-ಮುಂಡಾಸು ಧರಿಸಿದ ಗ್ರಾಮೀಣನೊಬ್ಬ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕ್ಲಬ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಕೋರಿ ಬಾಗಿಲು ತಟ್ಟುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ವ್ಯಂಗ್ಯಚಿತ್ರವನ್ನು ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಪತ್ರಿಕೆಯೊಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿತ್ತು. ಅದು ಈಗ್ಗೆ ಒಂದು ದಶಕ ಹಿಂದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಆ ವೇಳೆಗೇ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಗಣನೀಯ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಭಾರತ ಕಳಪೆ ದೇಶವೆಂಬ ನಿರಾಧಾರ ಮನೋಮುದ್ರಿಕೆ ಮೂಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಜನಾಂಗೀಯ ಪೂರ್ವಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಏನು ಮಾಡೋಣ! ಈಗ ರಂಗಭೂಮಿಯ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫರ್ ಸೀನ್. ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಅಮೆರಿಕ ಭೇಟಿಯ ಹಿಂದುಗೂಡಿ ಅಣುಶಕ್ತಿ, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶವಿಜ್ಞಾನ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ-ಭಾರತಗಳ ಸಮಾನಸ್ಕಂಧ ನೆಲೆಯ ಸಹಕಾರ ಒಡಂಬಡಿಕೆ ಹೊಮ್ಮಿದೆ. ಅಮೆರಿಕದ ಫೆರ್ಮಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರೋಟಾನ್ ಆಕ್ಸಿಲರೇಟರ್ ಸಂವರ್ಧನ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಭಾರತ ೧೪೦ ದಶಲಕ್ಷ ಡಾಲರ್ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಲಿದೆ. ಕಳೆದ ಜುಲೈ ೧೪ರ ಚಂದ್ರಯಾನ-೩ ಉಡ್ಡಯನದ ತರುವಾಯವಂತೂ ಭಾರತವನ್ನು ಅಮೆರಿಕ, ರಷ್ಯ, ಚೀಣಾಗಳ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸಲೇಬೇಕಾದ ಸ್ಥಿತಿ ಜಾಗತಿಕ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಏರ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿ

ಉತ್ಥಾನ - ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ

`ಉತ್ಥಾನ’ : ೧೯೬೫ರಿಂದ ಪ್ರಕಟವಾಗುತ್ತಿರುವ ಕನ್ನಡದ ಹೆಮ್ಮೆಯ ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ. ರಾಜ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಸರಣ ಇರುವ ಸಂಚಿಕೆಯು ಈಗ ಕ್ರೌನ್‌ ಚತುರ್ದಳ ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ೧೧೨ ವರ್ಣಪುಟಗಳಲ್ಲಿ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಲೇಖನ, ನುಡಿಚಿತ್ರ, ಸಾಹಿತ್ಯದ ಬರಹಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತಿದೆ.  ಸಂಚಿಕೆಯ ಬೆ ಲೆ ೨೦ ರೂ.

Utthana
Kannada Monthly Magazine ​
Utthana Trust
Keshavashilpa, Kempegowda Nagara
Bengaluru - 560019
Karnataka State , INDIA

Phone : 080-26612732
Email : [email protected]

ಉತ್ಥಾನದ ಹೊಸ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಈಮೈಲ್‌ ಅಂಚೆಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲೇ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಿರಿ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಮ್ಮ ವಾರ್ತಾಪತ್ರಕ್ಕೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ