ಉತ್ಥಾನ - ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ
ಪ್ರಕಟಣೆಯ
57ನೇ
ವರ್ಷ

ಉತ್ಥಾನ - ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ

Utthana > ಉತ್ಥಾನ ಜುಲೈ 2020 > ಆತ್ಮನಿರ್ಭರತೆಯತ್ತ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕೋಣ

ಆತ್ಮನಿರ್ಭರತೆಯತ್ತ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕೋಣ

ಈಗ್ಗೆ ಹದಿಮೂರು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ  (30 ಮೇ 2019) ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಭಾಜಪಾ ನೇತೃತ್ವದ ಎನ್.ಡಿ.ಎ. ಸರ್ಕಾರ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಾಗಿನಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರಜೀವನದ ಚಹರೆಯೇ ಬದಲಾಗಿದೆಯೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೇಳಿದಂತಾಗಲಿಲ್ಲ. ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ನೆನೆಗುದಿಗೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದ 370ನೇ ವಿಧಿಯ ರದ್ಧತಿ, ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ್ಣನೀಯ ಕಿರುಕುಳಗಳಿಗೊಳಗಾಗಿದ್ದ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಿಗೆ ಭಾರತದ ಪೌರತ್ವ ನೀಡಿಕೆ ಮೊದಲಾದ ಕ್ರಮಗಳು ಇತಿಹಾಸಾರ್ಹ. ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲ ಹಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಸೌಕರ್ಯ, ಬಡವರಿಗೆ ಸವಲತ್ತುಗಳ ನೇರ ವರ್ಗಾವಣೆ, ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹನ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ಯೋಗ ನಿರ್ಮಾಣ – ಇಂತಹ ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳು ಜನಜೀವನವನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸಿರುವುದು ಎದ್ದುಕಾಣುತ್ತಿದೆ. ದೇಶದ ಯಾವುದೇ ಮೂಲೆಯ ರೇಶನ್ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಪಡಿತರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸೌಲಭ್ಯ, ಎಲ್ಲೆಡೆ ನಗದುರಹಿತ ವ್ಯವಹಾರಾವಕಾಶ – ಈ ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳಿಂದಾಗಿ ಎಷ್ಟುಮಟ್ಟಿನ ಉಳಿತಾಯವೂ ಸೌಕರ್ಯವೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆಯೆಂಬುದು ಕಣ್ಣಿಗೆ ಕಾಣುತ್ತಿದೆ.

ಐದು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಬಂದೆರಗಿದ ಕೊರೋನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ತೋರಿರುವ ದಕ್ಷತೆ ದಾಢ್ರ್ಯವಂತಿಕೆಗಳಂತೂ ವಿದೇಶಗಳ ಮೆಚ್ಚಿಕೆಗೂ ಪಾತ್ರವಾಗಿವೆ. ಈ ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಯಿಂದ ರೂಪಿತವಾದವಲ್ಲವೆಂಬುದನ್ನೂ ಇವುಗಳ ಹಿಂದೆ ದೃಢವಾದ ಆತ್ಮನಿರ್ಭರತೆಯ ಮತ್ತು ಸ್ವಾವಲಂಬನೆಯ ಲಕ್ಷ್ಯವಿರುವುದನ್ನೂ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು ನೀಡಿರುವ ಸಂದೇಶವು ಸ್ಫುಟಪಡಿಸಿದೆ. ಅಭ್ಯುದಯಸಂಬಂಧಿತ ಸವಾಲುಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ವಿದೇಶಸಂಬಂಧಗಳ ಜಟಿಲತೆಗಳವರೆಗೆ ಸಮಸ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೂ ಏಕೈಕ ಮತ್ತು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪರಿಹಾರವೆಂದರೆ ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ-ಸಮೃದ್ಧಿ, ಸಶಕ್ತತೆಗಳ ದೃಢತೆ. ಈ ಮಹತ್ತ್ವದ ಸಂದೇಶವನ್ನೇ ಪ್ರಧಾನಿಗಳ ಆತ್ಮನಿರ್ಭರತೆಯ ಆವಾಹನೆ ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತಿರುವುದು. ಬಹುಕಾಲದಿಂದ ದೇಶಕ್ಕೆ ತೀವ್ರ ಆವಶ್ಯಕತೆ ಇದ್ದದ್ದು ಇಂತಹ ಸಮರ್ಥ ಮತ್ತು ದಾರ್ಶನಿಕ ನಾಯಕತ್ವದ್ದೇ. ಈ ಉಜ್ಜ್ವಲ ಪ್ರಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಗಳಾಗಿರುವುದು ಈ ಪೀಳಿಗೆಯವರ ಮಹದ್ಭಾಗ್ಯ.

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿ

ಉತ್ಥಾನ - ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ

`ಉತ್ಥಾನ’ : ೧೯೬೫ರಿಂದ ಪ್ರಕಟವಾಗುತ್ತಿರುವ ಕನ್ನಡದ ಹೆಮ್ಮೆಯ ಸದಭಿರುಚಿಯ ಮಾಸಪತ್ರಿಕೆ. ರಾಜ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಸರಣ ಇರುವ ಸಂಚಿಕೆಯು ಈಗ ಕ್ರೌನ್‌ ಚತುರ್ದಳ ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ೧೧೨ ವರ್ಣಪುಟಗಳಲ್ಲಿ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಲೇಖನ, ನುಡಿಚಿತ್ರ, ಸಾಹಿತ್ಯದ ಬರಹಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತಿದೆ.  ಸಂಚಿಕೆಯ ಬೆ ಲೆ ೨೦ ರೂ.

Utthana
Kannada Monthly Magazine ​
Utthana Trust
Keshavashilpa, Kempegowda Nagara
Bengaluru - 560019
Karnataka State , INDIA

Phone : 080-26612732
Email : utthana1965@gmail.com

ಉತ್ಥಾನದ ಹೊಸ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಈಮೈಲ್‌ ಅಂಚೆಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲೇ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಿರಿ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಮ್ಮ ವಾರ್ತಾಪತ್ರಕ್ಕೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ